เป๋าตุงฟาร์ม ชิมกาแฟหอมอร่อย ริมทุ่งทานตะวัน
เป๋าตุงฟาร์ม
ชิมกาแฟหอมอร่อย ริมทุ่งทานตะวัน
ใกล้ฤดูหนาวเข้ามาทุกที หาที่เที่ยวให้ได้ความสุข เก็บเกี่ยวประสบการณ์ชีวิต ไม่อยากเดินทางไกล ให้ไปที่
“เป๋าตุงฟาร์ม”จังหวัดนครสวรรค์ นอกจากจะมีแหล่งท่องเที่ยวที่มากด้วยวัดวาอาราม โบราณสถาน สอดรับนโยบายส่งเสริมการท่องเที่ยวเชิงศรัทธาแล้ว ยังมีแหล่งท่องเที่ยวทางธรรมชาติอีกมากมาย โดยเฉพาะในช่วงปลายฝนต้นหนาวปีนี้ อยากชวนมาที่ “เป๋าตุงฟาร์ม”
“เป๋าตุงฟาร์ม” ตั้งอยู่บนถนน เส้น 1145 ห่างจากอำเภอตากฟ้า ประมาณ 7 กิโล ตำบลพุนกยูง อำเภอตากฟ้า เป็นทุ่งกว้างที่กำลังเบ่งบานด้วยดอกทานตะวัน พร้อมรอการมาเยือนเหล่านักท่องเที่ยวทุกท่าน ให้ได้มาเก็บเกี่ยวความสุข ความสวยงามสีเหลือสดใสบนทุ่งทานตะวันแห่งนี้ นอกจากนี้ยังมีดอกคอสมอส ให้ท่านได้ชมอย่างเพลินตาพร้อม ๆ กันไปอีกด้วย
นางสาวณฏฐวรรณ แหยมวงษ์ หรือ น้องมิ้งค์ ทายาทเจ้าของ “เป๋าตุงฟาร์ม” แห่งนี้ บอกว่า ทุ่งทานตะวัน เปิดบริการให้นักท่องเที่ยวได้เข้ามาเยี่ยมชมและถ่ายรูปกันแบบฟิน ๆ แล้ว ตั้งแต่เดือนพฤศจิกายน ปีนี้ จนถึง เดือนมกราคม 2564 ปีหน้าเลยทีเดียว
สำหรับ การเข้าชมทุ่งทานตะวันที่ เป๋าตุงฟาร์ม แห่งนี้ น้องมิ้งค์บอกกับเราว่า ยินดีต้อนรับนักท่องเที่ยวทุกท่านเข้ามาเก็บเกี่ยวความสุข ความสนุก สดชื่นท่ามกลางธรรมชาติที่งดงามยามเช้า เบ่งบานรับแสงแดด ทุกท่านสามารถเลือกมุมถ่ายรูปเก๋ ๆ ได้ตามสบาย โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย ใด ๆ ทั้งสิ้น หรือเรียกว่า บริการฟรี นั่นแหละครับ
ทุ่งทานตะวัน “เป๋าตุงฟาร์ม” มีพื้นที่มากกว่า 20 ไร่ จะเดินลัดเลาะช่องไหน ก็มีดอกทานตะวันรอรับท่านในทุกมุมมองทุกซอกทุกมุม
สำหรับนักท่องเที่ยว ที่มีโอกาสได้แวะมาเที่ยวและสัมผัสความเป็นธรรมชาติของสายลม และแสงแดด พร้อมชมทุ่งดอกทานตะวันที่ “เป๋าตุงฟาร์ม” กันแล้ว อย่าลืมมาแวะนั่งชิล กินลม และดื่มกาแฟหอมอร่อย ได้ที่ The Escape Café’ เป็นร้านกาแฟเล็ก ๆ น่ารัก ๆ ที่น้องมิ้งค์ ภูมิใจนำเสนอ ซึ่งเป็นร้านของเธอเองครับ สนใจจะมาแวะเยี่ยมชมและชิม โทรมาสอบถามเส้นทางก่อนได้ที่ 087-119-2306 เป๋าตุงฟาร์ม ยินดีต้อนรับ.
เข้าชมคลิปวีดีโอได้ที่.. .www.youtube.com/kaomaadoo คลิกที่ Link ด้านล่างนี้ได้เลยครับ
แล้วอย่าลืม ช่วยกด ไลค์ กด แชร์ Share และกดติดตาม ให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
#CHATCHAI พาเที่ยว
#CHATCHAIชวนชิม
#kaomaadoo.net
ไม่มีความคิดเห็น