ประธานสภาวัฒนธรรมร่วมงานบุญ เนื่องในวันอาสาฬหบูชาพร้อมประชาชนเขตบางพลัด
ประธานสภาวัฒนธรรมร่วมงานบุญ
เนื่องในวันอาสาฬหบูชาพร้อมประชาชนเขตบางพลัด
1 สิงหาคม 2566 ณ วัดภคินีนาถวรวิหาร ชาวชุมชนเขตบางพลัด จัดงานบุญถวายเพลพระ เนื่องในวันอาสาฬหบูชา ซึ่งได้ร่วมจัดกิจกรรมงานบุญเป็นประจำทุกปี โดยมี นางนฤมล เลี้ยงรักษา ประธานสภาวัฒนธรรมเขตบางพลัด และ สภาวัฒนธรรมกรุงเทพมหานคร เป็นประธานในงานบุญครั้งนี้
นางนฤมล เลี้ยงรักษา ประธานสภาวัฒนธรรมเขตบางพลัด และ สภาวัฒนธรรมกรุงเทพมหานคร กล่าวว่า กิจกรรมงานบุญที่ได้ทำร่วมกับพุทธศาสนิกชนผู้มีจิตศรัทธาในพุทธศาสนาชาวชุมชนเขตบางพลัด ได้ร่วมกันจัดเลี้ยงพระเพลเป็นประจำเนื่องในวันอาสาฬหบูชา โดยแต่ละท่านจะร่วมกันนำอาหารคาว หวาน ผลไม้ จัดมารวมกันเพื่อเลี้ยงพระ เชื่อว่าการได้ร่วมทำบุญในวันสำคัญทางพุทธศาสนา ได้สร้างบุญกุศลให้แก่ตนเองและได้ร่วมส่งเสริมพุทธศาสนาให้ดำรงสืบไป
วัดภคินีนาถวรวิหาร เป็นพระอารามหลวงชั้นตรี ชนิดวรวิหาร ประเภทมหานิกาย ตั้งอยู่ในแขวงบางยี่ขัน เขตบางพลัด กรุงเทพมหานคร
#วัดภคินีนาถวรวิหาร
#วันอาสาฬหบูชา
#สภาวัฒนธรรมเขตบางพลัด
CHATCHAI DAENGKASEM
0830760579
ไม่มีความคิดเห็น